อยากขายงาน ART WORK ออนไลน์ต้องเริ่มยังไงบ้างคะ?

สวัสดีค่ะ พอดีเรามีงานอาร์ทเวิร์คของเราอยู่แล้วค่ะ อยากลงขายแต่ไม่รู้ว่าต้องไปลงขายที่ไหนดีค่ะ
          โปรแกรมที่ใช้จะเป็น AI PS ค่ะ ตอนนี้เราลองเปิดเป็น เพจ FACEBOOK , INSTAGRAM , WEBSITE , TWITTER อะไรประมาณนี้ค่ะ เผื่อคนผ่านเข้ามาเห็นงานแล้วเขาสนใจจะติดต่อซื้อ หรือว่ารีเควสรูปต่างๆมาค่ะ  แต่ผลตอบรับของมันไม่ค่อยดีเลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าต้องโปรโมทยังไง หรือติดแท็กยังไงให้คนเข้ามาเห็นกันเยอะๆค่ะ เลยสนใจอยากลองหาเว็บที่ขายงานอาร์ทเวิร์คดูค่ะ ขอเข้าเรื่องเลยนะคะ คือเราไม่ค่อยเก่งอิ้งด้วยค่ะ อ่านไปงงไป ข้อตกลงค่อนข้างเยอะค่ะ 

มีคำถามที่สงสัยตามนี้เลยค่ะ 
1. จากที่เราเคยหาข้อมูลมา ส่วนใหญ่เป็นแบบที่ต้องมีการขนส่งค่ะ เรามือใหม่มากๆค่ะ ส่วนใหญ่เคยทำเป็นภาพ แล้วนำขายลูกค้าเป็นไฟล์ภาพค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าจะยังไงดีค่ะ เราเลยอยากรู้ว่า มีเว็บสำหรับขายงานอาร์ทเวิร์คออนไลน์แบบส่งเป็นไฟล์ภาพทางอีเมลอะไรแบบนี้มั้ยคะ?
2. ถ้าเราจะปริ้นเป็นโปสเตอร์ จะต้องปริ้นแบบกระดาษโปสเตอร์เหมือนที่เขาปริ้นโปสเตอร์ดารารึเปล่าคะ? ราคาปริ้นประมาณเท่าไหร่คะ?

ปล.รบกวนแนะนำเราเป็นเว็บที่ขายงานอาร์ทเวิร์คได้นะคะ เราเป็นคนเข้าใจยากมากๆ ศึกษาแล้วแต่ยัง งงๆอยู่ รบกวนบอกรายระเอียดคร่าวๆนิดนึงนะคะ ขอบคุณมากๆค่าาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่