รบกวนแนะนำแอร์ 24,000 BTU หน่อยครับ

ชั้นล่าง แปลนงานระบบเครื่องปรับอากาศที่โครงการให้มา เค้าคำนวนไว้ 24,000 BTU

ผมดู Carrier x inverter ไว้ 24,000 ไม่มี แต่มันจะมีเป็น 25,200 BTU เลย 

หรือจะดูเป็นตัวธรรมดาที่ไม่ใช่เป็น inverter ดีครับ 

แล้วอีกอย่างนึง ผมจะกั้นตรงครัว แต่แฟนอยากให้กั้นตรงทางขึ้นบันไดด้วยไม่ให้แอร์ขึ้นไป แต่ผมอยากปล่อยให้โล่งไว้ เพราะต้องการติดเชนเดอเรียใหญ่ที่โถงบันได ถ้าหากเราติดแอร์ 25,200 BTU เราไม่ต้องกั้นตรงนั้นได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่