ลบ shortcut ของ folder ที่อยู่ใน folder นั้นเองไม่ได้(ขอความช่วยเหลือครับ)

ไม่แน่ใจว่าเกิดจากไวรัสหรือผมไปคลิ้กพลาดเองมาเห็นอีกทีมันก็มี shortcut นี้อยู่ในโฟลเดอร์แล้ว

พยายามจะลบออกก็ค้าง จะเปิด shortcut ก็ค้าง พอเปิดไฟล์ในโฟลเดอร์นี้สักพักไฟล์ก็ชอบค้างหรือหน่วงๆ

ผมลองลบ shortcut ก็ไม่ได้ ลบโฟลเดอร์ก็ไม่ได้ มีวิธีลบมันออกจากเครื่องมั้ยครับ

เพี้ยนเซ็งเป็ด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
แก้ชื่อ Folder "...ระเบียนและให้รหัสเพื่อเบิกจ่าย..." ให้สั้นลง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่