ละคร สุดแค้นแสนรัก กรงกรรม ทุ่มเสน่หา ทองเนื้อเก้า

สวัสดีค่ะทุกคน😁
วันนี้อยากให้ทุกคนช่วยแนะนำละครแนวนี้หน่อยค่ะ
คือในช่วงโควิด ไม่มีอะไรทำก็หาละครดูไปเลื่อย 
เริ่มจาก ลำยอง มาสุดแค้นแสนรัก มากรงกรรม มาทุ่งเสน่หา
คือจบไปหมดแล้ว ได้ดูละครที่ย้อนยุคไปช่วงนั้นแล้วคิดถึง คุณปู่ คุณย่าที่เสียไปค่ะ
แกชอบเล่าถึงเรื่องตอนแกจีบกัน ตอนแกหนุ่มสาว 
พอดูละครพวกนี้แล้ว มันคล้ายๆสิ่งที่แกเล่าให้ฟัง เลยชอบดู
ละครแนวนี้เขาเรียนว่าอะไรค่ะ หรือมีเรื่องไหนแนะนำไหมค่ะ 
เนื้อหายังไงก็ได้ แค่การแต่งตัว สิ่งแวดล้อมย้อนยุคไปในสมัยนั้น

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview