ขอคำแนะนำโทรศัพท์ 3 รุ่นนี้ Huawei Y7 Xiaomi Redmi 8 Moto G8

จะซื้อให้แม่ใช้ครับ หลักๆ คือใช้ Line เครื่องเก่า Xiaomi ลงแอปเพิ่มไม่ได้แล้ว Line กวาดพื้นที่ไปหมด

3 รุ่นที่ว่านี้ มีจุดอ่อนตรงไหนบ้างครับ อย่าง Xiaomi เครื่องเก่านี่พึ่งรู้ว่า ROM เอ๋อ ที่ตั้งค่าไว้จู่ๆ ก็เปลี่ยนค่าเฉยเลย (พึ่งรู้จากอ่านกระทู้วันนี้เองว่า Xiaomi มีเรื่อง ROM เอ๋อ)

เคยใช้ Moto ใช้ไปพักใหญ่ จู่ๆ กล้องใช้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เวลาโทร หน้าจอเต้นจนต้องรีสตาร์ท

ปัญหาพวกนี้กับคนแก่ กวนใจพอควรครับ เลยอยากได้รุ่นที่ปัญญาจุกจิกพอรับได้

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Moto ละกัน UI ดูเป็นมิตร พอสมควร
หัวเว่ยรุ่นล่างมันก็สเปกช้าพอสมควรนะ
Xiaomi สเปกดีกว่า แต่รอมบั๊คเยอะ ถ้าไม่รู้จริงอย่าลองเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview