หาเพื่อนใหม่ในสวีเดน

สวัสดีครับ ผมอยู่สวีเดนได้5ปีกว่าๆเกือบ6ปีอยู่เมือง Södertälje ใกล้ๆกับStockholm
ห่างกันแค่41นาที ผมมีเพื่อนน้อยมากทั้งคนไทยและฝรั่งเพราะไม่ค่อยมีโอกาสออกไปสังสรรค์แบบวัยรุ่นทั่วไปเขาทำกันอาจเป็นเพราะโลกส่วนตัวสูง
ผมอยู่สวีเดนมาตั้งแต่ป.6และอยู่กับเพื่อนฝรั่งเพื่อนแขกมาตลอดแต่ไม่ได้สนิทกัน จนย้ายโรงเรียนช่วงจบป.9(ม.3)ถึงมีเพื่อนคนไทยแต่ก็มีน้อยมากๆแค่1-2คนเอง พอได้มีเพื่อนไทยรู้สึกว่าlife styleของผมเข้ากับเพื่อนคนไทยมากกว่าและผมเคยเล่นวอลเลย์บอลให้กับทีมอคาเดมี่ประจำKommunที่ผมอยู่ครับ
ใครอายุยังไม่เกิน20มาเป็นเพื่อนกันได้นะครับ❤🏳️‍🌈🇸🇪

ปล.ถ้าเขียนภาษาไทยผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่