เหรียญ ร 9 2542 กระทรวงมหาดไทยผลิตกี่เหรียญ

แบบที่ 2  (เหรียญอาร์ม)ในหลวง ร.9 พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช สร้างในวโรกาสครบ 6 รอบ 5 ธันวาคม พ.ศ 2542 โดยกระทรวงมหาดไทย พิธีมังคลาภิเษก ณ.พระอุโบสถวัดพระศรรัตนศาสดาราม โดยมีสมเด็จพระญานสังวรสมเด็จพระสังฆราชเป็นประธานในพิธี โดยลักษณะเหรียญด้านหน้าเป็นพระบรมรูป พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ด้านหลังเป็นตราพระปรมาภิไธย ด้านล่างเป็นตรากระทรวงมหาดไทย และปีพ.ศ.ที่สร้าง
ปล. เหรียญแบบที่ 2 ไม่ใช่เหรียญเสมาหรือค่ะทำถึงเรียกว่าเหรียญอาร์มค่ะงงมาก ระหว่างเสมากับอาร์ม แล้วเหรียญไหนมีราคากว่าค่ะ ขอบคุณค่ะ
ปล.ตอนแรกเข้าใจว่าเหรียญแบบที่ 1 ไม่ใช่กระทรวงมหาดไทยสร้าง แต่เป็นมูลนิธีเปรมเป็นผู้สร้างครับ เห็นมีคนโพสไว้หลายที่ค่ะ

ตอบกลับ

ตอบกลับ

แสดงน้อยลง 

ตอบกลับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่