ICSI 2 ครั้ง ล่าสุดตัวอ่อนหยุดเติบโต Day3

เราทำ icsi ที่โรงพยาบาลรัฐมาสองครั้ง ครั้งแรกตัวอ่อนเกรด C สองตัว (ปฏิสนธิ 9 จาก ไข่26) ฝังรอบแช่แข็งสองตัวไม่ติด  

ครั้งที่สองเว้นไป 2 เดือน ตัวอ่อนหยุดเติบโตหลัง Day 3 (15 ตัว จากปฏิสนธิ 22 ตัว)

ก่อนหน้า IUI มาแล้ว 4 ครั้ง
เราอายุ 33 ซาวด์ผนัง รังไข่ทุกครั้งปกติ ไข่ตกปกติได้เยอะด้วย ตรวจเลือดและฮอร์โมนก่อนทำก็ปกติ

แฟนอายุ 35 น้ำเชื้อปกติ

หมอบอกว่าน่าจะเกิดจากคุณภาพไข่ตั้งต้น

แต่สงสัยว่าเราสามารถทำอะไรได้มั้ย หรือเกี่ยวข้องกับโครโมโซมหรือเปล่าคะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่