ผมเป็นโรคอะไรอ่ะครับ รุ้สึกขยะแขยงคนเห็นแก่ตัวหรือคนที่พูดตรงๆ

ผมเป็นโรคอะไรอ่ะครับ??  รุ้สึกขยะแขยงคนเห็นแก่ตัว,คนขี้อวดหรือคนที่พูดตรงๆ อย่างเช่น คนที่ชอบบอกว่า "ชั้นก็ต้องการเงิน คุณก็ต้องการเงิน มันแปลกตรงไหน" "ไม่มีเงิน(จน) แล้วจะเลี้ยงเขาได้หรือ"  "Loser ขี้แพ้" (อ้าว ก็ผมพอใจกับชีวิตแบบนี้อ่ะ ) ,  "สัก (หรือใส่) บนตัวกู แต่ไปหนักหัวคนอื่น" หรือที่ชอบสื่อประมาณว่า  "กินหรูอยู่แพงค่ะ แต่ไม่เคยทำให้ครอบครัวเดือดร้อน" (แต่จริงๆคือกู้หนี้ยืมสิน ทะเลาะกะธนาคารเป็นประจำ) , "เกิดเป็นผช.ต้องเลี้ยง....มันหน้าที่ของผช. ฯลฯ "  หรือแบบ  "พวกแม่งกระจอกเอง"  "ตายได้ ตายไปเลยครับ ธรรมชาติจะคัดสรร....."  ฯลฯ อะไรแบบเนี้ยอ่ะครับ!!
คือเอาตรงๆรู้สึกรังเกียจอ่ะครับ!  หรือหมั่นไส้ก็ไม่รู้? หรือผมเป็นพวก Loser อิจฉาคนอื่น! หรือมีปมป่าวครับ ไม่รู้จริงๆ! ไม่เข้าใจตัวเอง เป็นทุกข์มาก! อยากหาย! ผมว่าผมก็ไม่ได้ขัดสน ยากจนอะไรนะ ฐานะปานกลางมีพออยู่พอกิน ขนาดตกงานก็ยังมีกิน ท่านใดมีทางช่วยผมได้บ้าง ผมต้องฝึกจิตยังไง ไม่อยากเป็นแบบนี้เลย!?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่