ที่ติดกันดินไหลลงทางเข้าออกบ้านเรา

ขอคำแนะนำค่ะ  ก่อนหน้านี้ถนนทางเข้าบ้านเราเป็นดินที่เวลาฝนตกทางจะไม่เละ
แต่พอที่ข้างๆเขาถมดินซึ่งเป็นดินแดงเหนอะหนะ ฝนตกไหลลงมาบนถนนทางเข้าออกบ้านเรา เวลาขับรถ ลำบากพอสมควร ดินติดรถเหนอะหนะไปหมด เรากับเขาไม่ค่อยถูกกัน แบบนี้ทำยังไงได้บ้างที่เขาสูงกว่าถนนทางเข้าบ้านเราพอสมควร ตรงทางออกเหมือนเขาแกล้งทำทางน้ำไหล ให้ไหลลงมาถนนทางเข้าบ้านเป็นทางน้ำไปอีก เราก็ไม่มีงบที่จะซ่อมแซม แบบนี้เรียกร้องจากเขาได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่