เราไม่ทิ้งกัน สถานะ ไม่ได้รับสิทธิ ผู้ประกันตนมาตรา33

📌📌ขอถามสอบครับ
ผมลาออกจากบริษัทมาได้หลายเดือนแล้ว
แล้วมาทำอาชีพอิสระ(ค้าขาย)
แล้ววันที่26มีนาคม63 ได้ลงทะเบียนเยียวยา5000บาท
แต่ขึ้นไม่ได้รับสิทธิ เพราะชื่อขึ้นที่ประกันสังคม  และทบทวนสิทธิวันที่27เมษายน 63
แต่สถานะ ก็ยังไม่เปลี่ยน
ชื่อยังปรากฎอยู่ในสำนักงานประกันสังคม มาตรา 33 (แต่ขาดส่งเกิน6เดือนแล้วครับ)
ก็เลยตัดสินใจ ไปติดต่อประกันสังคม เลยรู้ว่า
ทางบริษัท ไม่ได้แจ้งชื่อออกให้ (วันที่ออกจากบริษัท 1พฤศจิกายน 62)
แต่ได้ดำเนินการแก้ไข แจ้งชื่อออกจากประกันสังคม เรียบร้อยแล้ว ณ.วันที่26 พฤษภาคม63
และทำการร้องขอ ที่ธนาคาร ออมสิน แต่สถานะยังไม่เปลี่ยน
อยากทราบว่า จะได้รับสิทธิหรือไม่
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่