รู้สึกท้อในการอ่านหนังสือมากๆค่ะ ทำไงดี?

คือเราอ่ะอยากสอบเข้าเตรียม ก็เลยไปลงที่เรียนพิเศษสอบเข้า(วิทย์)เจอโจทย์คือเป็นเอ๋อแต่เพื่อนที่เรียนคือตอบได้ ตอบเร็ว ทีนี้ก็เริ่มท้อละค่ะ ช่วงนี้ก็ช่วงโควิทอยากจะออกไปซื้อหนังสือแต่ก็ไม่มีใครพาไป ต่อกันที่คณิตลองไปหาโจทย์ในกูเกิ้ล เปิดมาข้อแรกเอ๋อกว่าวิทย์อีกค่ะแบบอิหยังอ่ะ ก็เลยคิดว่าจะไปลงคอร์สเรียนเพิ่มแต่ราคาก็แพงเหลือเกินสู้ไม่ไหวช่วงนี้รายได้พ่อแม่ก็ไม่ได้ดี ก็เลยไม่กล้าแต่พอมาลองทำโจทย์ก็ทำไม่ได้คือเราคิดว่าเราควรมีคนมาไกด์ทางให้ เผื่อเราจะใจอะไรแบบผิดๆอยู่ แล้วไหนจะo net อีกท้อมากๆปกติไฟในการอ่านหนังสือก็ไม่ค่อยจะมีตอนนี้คือไม่มีเลย                                                   ปล.ใครที่เป็นเหมือนเราก็อยากจะบอกว่าสู้ๆน้าาาาา ท้อได้แต่อย่าถอยนะค่ะทุกคน สู้ต่อไปค่าาา❤️💕😍😘
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่