ทำไมก๊อกน้ำบ้านเรามันพังง่ายจังครับ ที่ต่างประเทศไม่เคยเห็นพังหรือชำรุด

เมืองไทยทั้งในบ้าน ทั้งที่สาธารณะนะเช่น โรงพยาบาล สวนสาธารณะนะครับ ผมมักสังเกตุเห็นว่า ก๊อกน้ำมักจะเสียกันประจำ ถ้าไม่หลวมหมุนติ้วก็ใช้งานไม่ได้เลย เป็นเพราะว่าอะไรเหรอครับ สินค้าบ้านเรามันไม่ค่อยมีคุณภาพ หรือการประกอบของช่างมือไม่ถึงหรือไม่แข็งแรงพอหรือเปล่า
เวลาไปต่างประเทศแทบจะไม่เคยเห็นก๊อกน้ำที่พังหรือชำรุดเลยไม่ว่าจะเป็นในบ้านหรือตามที่สาธารณะ
สงสัยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่