รบกวนเพื่อนๆ ตามหาเพลงๆ นึงให้หน่อยค่ะ คาใจมาก 😭

พอดีว่าช่วงนี้ มีเวลาว่างเยอะ (พิษโควิดค่ะคุมแม่) เลยได้กลับมานั่งวนฟังเพลงนั้นนี้ที่ชอบ
แต่ว่ามีเพลงสากลเพลงนึงที่นึกยังไงก็นึกไม่ออก ว่าชื่ออะไร จำไม่ได้แม้แต่ทำนอง แต่พอจำเอ็มวีได้ 🙄

เราคิดว่าเพื่อนๆ ที่นี่เป็นฮีโร่นักสืบ ต้องช่วยเราได้แน่ๆ
นักร้องเป็นผู้หญิง ผมเคิร์ลๆ สีน้ำตาล กรอบหน้ารูปไข่ - ยาว ผิวขาว
เพลงประมาณ 2-3 ปีที่แล้ว เอ็มวีเริ่มที่น้องนีนักร้อง ร้องเพลงกลางฉากอยู่คนเดียว
มู้ดสีโทนแดง น้ำตาล เหงาๆ แล้วก็ค่อยๆ เดินไปเจอเพื่อน เจอฝูงในบ้าน
ละก็เริ่มมีความสุข กระโดดๆ

เพลงไม่ช้ามาก ไม่เร็วมาก เกี่ยวกับเพื่อน ความสัมพันธ์อะไรทำนองนี้
พอไหวกันมั้ยคะ 😂😂😂

ปล. มือใหม่หัดตั้งทู้ อาจแท็กห้องมั่วไปหน่อย กราบขออภัยมา ณ ที่นี้
ปล2 ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับความช่วยเหลือค่ะ ❤️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่