ขอปรึกษา..คนที่เคยไปเรียนหลักสูตรเรียนฝึกอาชีพ อาบน้ำตัดขนสุนัขของกทม. หลังจบแล้วทำอาชีพได้จริงไหม?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ พอดีตอนนี้กำลังสนใจอยากจะไปเรียนอาบน้ำตัดขนน้องหมาค่ะ
เนื่องจากส่วนตัวเป็นคนรักหมามากกกกก และช่วงนี้ก็ได้รับผลกระทบ Covid 19 ทำให้ต้องตกงานกระทันหัน
และทุนทรัพย์มีไม่มากพอที่จะไปลงคอร์สที่สอนของโรงเรียนเอกชนดังๆ  (เพราะไปสืบราคามาแพงมากกกกกกกกกก  สู้บ่อไหวเด้อ T__T)
ก็เลยตั้งใจจะมาลงเรียนที่โรงเรียนฝึกอาชีพฯ ที่อยู่เขตใกล้บ้านก่อน เพราะเป็นราคามิตรภาพมากๆ

ก็เลยอยากถามคนที่เคยมีประสบการณ์ไปเรียนอาบน้ำตัดขนสุนัข ที่ศูนย์ฝึกอาชีพตามเขตต่างๆ
คือ เราอยากทราบว่า หลักสูตรตามศูนย์ฝึกอาชีพฯ ของทางราชการ
เค้าสอนเนื้อหาละเอียดแค่ไหน และหลังเรียนจบ เราสามารถนำไปใช้ต่อยอดเป็นอาชีพได้จริงหรือเปล่าคะ
และการเรียนที่โรงเรียนฝึกอาชีพแบบนี้ มีความแตกต่างจากโรงเรียนเอกชนยังไงบ้างคะ
ทำไมราคาถึงต่างกับ รร.เอกชนเยอะมากเลย 
และหากต้องการจะไปทำงานสายนี้จริงๆ เราต้องเรียนต่อให้ลึกกว่าเดิมยังไงบ้างคะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่