รบกวนตรวจการบ้านให้หน่อยค่ะ (น่าน)

จะไปน่าน 4 วัน 3 คืนค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยเช็คเส้นทางให้หน่อย
ว่าเดินทางเป็นวงกลมหรือเปล่า 

วันแรกออกจากอยุธยา ตอน 4 โมงเย็น
ใช้เส้น 21 ไปทางเพชรบูรณ์ เข้าเส้น 225 ผ่านพิจิตร
เข้าพิษณุโลก แวะพักพิษณุโลก 1 คืน

วันที่สอง แวะไหว้พระที่วัดพระพุทธชินราช
จากนั้นออกเดินทางไปน่านค่ะ น่าจะถึงตัวเมืองน่าน บ่ายๆ
จะไปไหว้ศาลหลักเมือง วัดภูมินทร์ พิพิธภัณฑ์ (ซุ้มลีลาวดี)
วัดศรีพันต้น วัดมิ่งเมือง วัดพระธาตุแช่แห้ง
และช่วงเย็นจะไปดูพระอาทิตย์ตกที่วัดพระธาตุเขาน้อยค่ะ
ค่ำๆ แวะหาอะไรกินริมน้ำ ตรงกาดข่วงเมืองน่าน
และพักในตัวเมือง 1 คืนค่ะ

วันที่สาม ออกจากเมืองไปวัดก๋ง ใช้เส้น 1256 (บ่อเกลือ-ปัว)
แวะหอศิลป์ริมน่าน โรงเรียนชาวนา วัดภูเก็ต ร้านกาแฟไทลื้อ
ฟาร์มเห็ด วังศิลาแลง (อาจจะตัดออก)
บ่ายๆ ไปดูจุดชมวิวดอยภูคา 1715 ไปดูบ่อเกลือสินเธาว์
ช่วงเย็นเข้าที่พัก ที่ปัวค่ะ 1 คืน

วันสุดท้าย ก่อนกลับช่วงเช้า
แวะไปเส้น 1081 (สันติสุข-บ่อเกลือ)
ถ่ายรูปกับถนนลอยฟ้า หมายเลย 3
ไปน้ำตกสะปัน ดอยสกาด ร้านกาแฟเดอะวิว @ กิ่วม่วง
แล้วกลับอยุธยา ค่ะ
(วันสุดท้ายยังงงๆ เรื่องการจัดลำดับ ไม่รู้ว่าจะไปอันไหนก่อน-หลัง)

มีคำถามอยู่ 2 ข้อค่ะ

1) จะไปน่านช่วงสิ้นเดือนนี้ ดีไหม
สภาพอากาศเป็นอย่างไรบ้าง มีหมอกลง ฝนตก
ถนนลื่น ทำถนน ดินลไลด์ บ้างหรือไม่ ทุ่งนาเขียวรึยัง

2) ทริปที่จัดเป็นวงกลมหรือยัง (ยังไม่แน่ใจเรื่องการจัดลำดับ)
เอารถส่วนตัวไปเอง ไม่อยากวกวนไปมาค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
สัญญาจะใส่แมสและฉีดสเปรย์แอลกอฮอลล์ทุกครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ 😘
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่