สุนัขขนร่วงและมีผื่นแดงๆขึ้นตามตัว

กระทู้คำถาม

สุนัขที่บ้านมีอาการคันตามตัวแล้วก็ขนร่วงเยอะมาก มีผดแดงๆขึ้นมีเห็บหมัดบ้าง น้องเกาทั้งวันเลยค่ะ ลองเอายาฆ่าเห็บหยอดแล้วเห็บก็ลดลง แต่อยากรู้คือผดแดงๆ แล้วก็แผลบางที่มันเกิดจากเห็บหรือปัจจัยอื่นคะ เคยพาไปให้หมอดูเมื่อครั้งก่อนให้ยามากินก็ไม่หาย หมดไปเกือบสองพัน น้องจะเป็นเรื่อยๆ ค่ะ อาการแบบนี้เป็นๆหายๆ มีวิธีรักษาให้หายแบบเด็ดขาดไหมคะ ขอผู้รู้ช่วยตอบให้หายสงสัยทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น