ข้างบ้านก่อสร้างช่วง covid19

ผมเป็นนักศึกษากำลังขึ้นชั้นปีที่3ครับ ช่วงนี้เป็นช่วง covid19 จึงกลับมาอยู่ที่บ้านครับ บ้านผมเป็นบ้านไม้2ชั้นที่มี บ้านทรงเดียวกันติดกันอีก1หลัง ห่างประมาณ2.5เมตร ช่วงอาทิตที่ผ่านมาข้างบ้านผมสร้างรั้วขึ้นมา ระหว่างบ้าน ซึ่งเป็นรั้วที่ก่อจากอิฐมวลบล๊อค สูงจากพื้นหลังบ้านผมประมาณ3เมตร ซึ่งผมก็ไม่พอใจเป็นอย่างแรก แต่ด้วยความที่บ้านผมอยู่กับยาย ก๋งและลุง ซึ่งก๋งกับยายเป็นคนขี้เกรงใจ และลุงผมก็ออกไปทำงานแต่เช้าและกลับช่วงเย็นทุกวันจึงไม่ได้สนใจอะไร คือรั้วนี่ห่างจากบ้านผมประมาณ1เมตรเท่านั้นครับ แล้วห้องนอนของผมก็อยู่ติดฝั่งนั้น เวลาช่างเสียงดังผมก็ตื่นได้ทันทีครับ ปกติจะเสียงดังช่วง เช้าประมาณ9โมง แต่2วันมานี้ มีเสียงช่างเจาะ หรือใช้เครื่องยนต์อะไรสักอย่างตั้งแต่7โมงครึ่งหน่ะครับ คือผมอยู่บ้านปกติก็นอนดึกนิดนึงและต้องมาตื่นเช้าเพราะเสียงดังแบบนี้ ผมควรแจ้งใครหรอครับ หรือไม่สามารถแจ้งได้และยอมทนต่อไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่