เพิ่งซื้อ UPS สำรองไฟมา จอคอมดับ แต่คอมไม่ดับครับ

พอดีเพิ่งซื้อ UPS มา แล้วลองเทสหลายๆอย่าง เวลาUPS เปลี่ยนไปใช้แบตเตอรี่ จะดับแค่เฉพาะจอ แต่คอมพิวเตอร์ยังติดอยู่ปกติ

พอลองไม่เปิดคอม เสียแต่จออย่างเดียว พอUPS เปลี่ยนไปใช้แบตเตอรี่ ก็ยังดับเช่นเดิมครับ

ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับสาย HDMI ไหม เคยอ่านเจอว่าอาจจะเป็นที่สาย

อีกอย่างหนึ่งครับ เวลาปิดเปิดสวิตซ์ไฟในห้อง บางทีจอคอมก็จะดับแปปนึง แล้วก็ติดเหมือนเดิม
แสดงความคิดเห็น
Preview