สลากออมสินพิเศษ 2 ปี ถ้าจะให้ถูกทุกงวด ต้องซื้อขั้นต่ำกี่บาทครับ ?

สลากออมสินรุ่น 3 ปีของผมหมดอายุไปสัปดาห์นึงแล้ว
วันนี้จะไปถอนของเก่า และซื้อใหม่
พอไปถึงธนาคาร จนท.แจ้งว่าตอนนี้มีแต่รุ่น 2 ปี
ผมก็เลยบอกว่าเอา 2 ปีก็ได้
จนท.แจ้งว่า รุ่นนี้ออกทุกวันที่ 1 วันนี้จึงขายไม่ได้ เพราะตรงกับวันออกรางวัลสลากรุ่นนี้
ให้มาซื้อพรุ่งนี้

ผมไม่เคยได้ยินสลากรุ่น 2 ปี เลยกลับมาอ่าน
สลากจะเลขละ 100 บาท ออกทุกวันที่ 1 มีสิทธิ์ถูก 2 ปี เท่ากับ 24 งวด
แต่รางวัลที่ 1 แค่ 5 ล้าน (รุ่น 3 ปี 10 ล้าน)

ที่สงสัยคือรุ่น 3 ปี (ใบละ 50 บาท) นี่มีคนบอกว่าถ้าซื้อ 5 แสนบาท เรียงเลข จะถูกอย่างน้อยเลขท้ายทุกงวด
เลยสงสัยว่า สลากรุ่นใหม่ 2 ปีนี่ มันใบละ 100 บาท
ดังนั้นถ้าอยากถูกทุกงวด น่าจะต้องซื้อขั้นต่ำเรียงเบอร์อย่างน้อย 1 ล้านบาท ใช่ไหมครับ

และทำไมออมสินไม่ทำรุ่น 3 ปี 5 ปีแล้วครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่