อุปกรณ์ทำเมนูไข่ด้วยไมโครเวฟ

อยากทราบว่าเพื่อน ๆ มีอุปกรณ์อะไรในการทำเมนูไข่ด้วยไมโครเวฟบ้างครับ อยากให้แนะนำหรือรีวิวกันครับ พอดีผมได้เจ้าตัวในรูปมาในราคาไม่ถึงร้อยบาท(เป็นแพคคู่และรวมค่าจัดส่งแล้ว) ได้ลองใช้แล้วรู้สึกว่ามันโอเค คือไม่ต้องเติมน้ำมันหรือน้ำเลยครับ ตอกไข่ใส่แบบ ปิดฝา เข้าเวฟ ไฟแรงสุด 1 นาที ทานได้เลย ตอนแกะก็ใช้ช้อนเซาะที่ขอบแล้วตักออกมา มีติดบ้างแบบบ้างแต่ก็ถือว่าน้อยมาก ๆ ล้างง่ายด้วยครับ แต่พอดีพี่สาวชอบเลยให้ไป คราวนี้จะมาซื้อใหม่ ก็เจอหลายแบบ ตัดสินใจไม่ถูก เลยอยากให้เพื่อนสมาชิกที่เคยใช้ได้เล่าสู่กันฟังบ้างครับ

เวลาในการทำ 1 นาทีนี่คือไข่แดงสุกครับ ผิวออกจะแห้ง ๆ ด้าน ๆ หน่อย แต่ก็ทานได้ รสชาดยังถือว่าเป็นไข่ดาวอยู่ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview