การฝึกประสบการณ์สอนในโรงเรียน ของนักศึกษาหลักสูตร ป.บัณฑิต วิชาชีพครู ปีการศึกษา 2562

สวัสดีค่ะ ดิฉันกำลังเรียน หลักสูตร ป.บัณฑิต วิชาชีพครู ปีการศึกษา 2562 อยู่ค่ะ ซึ่งเป็นรุ่นแรกที่ต้องสอบเพื่อเอาใบประกอบวิชาชีพเอง หลังเรียนจบหลังสูตร

ในเทอมนี้ ดิฉันต้องฝึกสอนในโรงเรียน ซึ่งดิฉันจะฝึกสอนในรายวิชา คอมพิวเตอร์ หรือ เทคโนโลยี (วิทยาการคำนวณ) และต้องมีครูพี่เลี้ยงตอนฝึกสอนด้วย

เแต่มีปัญหาที่ในโรงเรียนที่ดิฉันทำงาน (และจะฝึกสอน) นั้น ไม่มีครูพี่เลี้ยงที่จบตรงเอกกับรายวิชา คอมพิวเตอร์ ที่ดิฉันจะฝึกสอนค่ะ

ดิฉันอยากทราบว่า สามารถให้ครูที่มีประสบการณ์สอนในวิชา คอมฯ 3 ปีขึ้นไป เป็นครูพี่เลี้ยงได้หรือไม่คะ หรือ จะต้องเป็นครูพี่เลี้ยงที่จบตรงกับเอกที่เราฝึกสอนเท่านั้น ใครพอทราบหรือมีข้อมูล รบกวนช่วยชี้แนะทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่