เลือกเรียนระหว่างจิตวิทยาคลีนิก กับ ธุรกิจระหว่างประเทศ

ตามหัวข้อเลยค่ะ จะเข้ามหาลัยแต่ตอนนี้สองจิตสองใจกับคณะจิตวิทยาคลีนิก และ ธุรกิจระหว่างประเทศ มันคนละสายกันเลยแต่เป็นสิ่งที่ชอบทั้งคู่ ขอคำปรึกษาจากที่บ้านแล้วเค้าก็เอาแต่พูดว่าเลือกที่เราชอบก็รู้สึกขอบคุณครอบครัว แต่เราก็ยังไม่ได้รับคำแนะนำแล้วเราก็ตั้งใจจะต่อป.โทด้วย อยากทราบว่าทั้ง2สายงานนี้ สายไหยดูไปได้โอเคมากกว่า เติบโตแล้วก็มั่นคงมากกว่า หรืออาชีพที่พอจะแนะนำได้บ้างมั้ยค่ะ หรือคำแนะนำต่างๆเพื่อประกอบการตัดสินใจ อยากปักหมุดเลือกอันนั้นเลย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่