ทำไม HKT48 ถึงออกซิงเกิ้ลไม่ค่อยถี่อ่ะครับ วงจะ10ปีแล้ว แต่มีแค่ 13 ซิงเกิ้ลเอง

กระทู้คำถาม
SKE กับ NMB ปาเข้าไป 20กว่าซิงแล้ววว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เทียบกับ SKE คงยากครับ เจ้านั้นเดบิวต์ตั้งแต่ 2008 ส่วน NMB นี่ก็บริหารด้วยโยชิโมโตะล้วนๆไม่ได้ผ่านมือ AKS เลย
สองเจ้านั้นมีจุดเด่นในการขายเพลงเยอะกว่าครับ SKE นี่ขายเรื่อง Performance เป็นหลัก ซิงเกิ้ลจะออกถี่ก็ไม่แปลกเท่าไหร่
NMB นี่อยู่ใต้ชายคาโยชิโมโตะครับ จะปล่อยยังไงก็ตามใจเขาครับ เทียบกับวงอื่นลำบาก อย่างปีที่แล้วก็ 3 ซิง ปีนี้ก็เพิ่งปล่อยไปแม้จะมีโควิทอยู่
HKT จุดเด่นขายจริงๆมีแค่เรื่องความสดใสของเมมเบอร์ครับ สตาร์ทก็กระท่อนกระแท่น เดบิวต์ปี 2011 กว่าจะมีซิงแรกปี 2013 นู่น
ไปดู Documentary ของ HKT ก็ได้ครับ อธิบายไว้หมดว่าเกิดอะไรขึ้นบ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview