สอบถามน้ำยาหล่อเย็น นิสสัน อับเมร่า turbo 1.0 EL ครับ

รบกวนขอคำปนึกษาครับว่า
นิสสัน อัลเมร่า 2020 turbo 1.0 EL-CVT
น้ำยาหล่อเย็นที่ใช้เติมหม้อพักน้ำ  ต้องใช้น้ำยาของทางนิสสันโดยตรงเลยหรือไม่   แล้วถ้าใช่น้ำยาของนิสสัน  ต้องใช้รุ่น ยี่ห้ออะไรคับ  รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

อีกคำถามนึ่งคับ  แล้วถ้าหม้อพักน้ำ  ยังมีน้ำหล่อเย็นอยู่  สามารถเติมลงไปได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องเอาน้ำยาอันเก่าออกก่อน  ถึงจะเติมอันใหม่ได้

ขอบคุณคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่