อาการแพ้ยาย้อมผม มีผื่นแดง ใครเคยเป็น ช่วยด้วยครับ

สวัสดีครับ พอดีแม่เรามักจะย้อมผมอยู่บ่อยๆ แต่หลังๆมีอาการผื่นบวมแดง บางทีก็แดงตรงคอบ้างตรงแก้มบ้าง หรือแสบคันหนังศีรษะหลังจากการย้อมสีผม จะเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่ย้อมสีผมเลยครับ ยาย้อมผมที่ใช้ก็หาได้ในร้านสะดวกซื้อครับ ลองเปลี่ยนยี่ห้อก็พอทุเลาได้นิดนึ่งครับ เคยพาไปรักษาแล้วอาการคันแพ้ศีรษะก็ยังไม่ดีขึ้นหมดค่ายาไปหลายพันแล้วครับ

อยากทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆ ใครมียาดีแก้อาการแสบแพ้คัน เพราะตอนนี้อากาศก็ร้อนคุณแม่เราโดนเหงื่อร้อนไม่ค่อยได้ จะแสบคันมากๆเกาไม่หยุด ยิ่งเห่อแดงขึ้นมาอีก ทั้งคันทั้งเกาจนผมร่วงเต็มบ้าน ทุกวันนี้สงสารคุณแม่มากครับ  
เพี้ยนสะอื้น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เคยแพ้เหมือนกันค่ะ มีผื่นแดงลามไปถึงใบหน้าเลยค่ะ 😭 จากนั้นไปหาหมอ หมอบอกว่า เมื่อแพ้ไม่ได้เป็นแค่บนศรีษะนะคะ ของเราดีหน่อยที่ไม่ได้เป็นอะไรมากและลองหายี่ห้อที่มีสารสกัดจากสมุนไพรดูค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่