ทำไมถึง error แบบนี้ 'else' without a previous 'if'

ช่วยชี้แนะผมทีครับพอดีผมเรียนด้านนี้แต่ผมยังเรียนแบบเบสิกมากเลยไม่ค่อยชำนาญครับ code บางตัวอาจจะมีถูกผิดครับ
#include <stdio.h>
main() {
  int score1,score2,score3,total=0;
  printf("Enter your score1: ");
  scanf("%d",&score1);
  printf("Enter your score2: ");
  scanf("%d",&score2);
  printf("Enter your score3: ");
  scanf("%d",&score3);
  total=score1+score2+score3;
  printf("Total = %d",total);
  if(total >=80);
      printf("You are Grade A");
    else if(total >=75)
      printf("You are Grade B+");
    else if(total >=70)
      printf("You are Grade B");
    else if(total >=65)
      printf("You are Grade C+");
    else if (total >=60)
      printf("You are Grade C");
    else if (total >= 55)
      printf("You are Grade D+");
    else if (total >=50)
      printf("You are Grade D");
    else(total >=0)
    printf("You are Grade F");
  return 0;
}

คือผมลองทำโจทย์จากเว็บไซต์นึงอะครับ(พอดีช่วงนี้ไม่มีอะไรทำ)
โจทย์ : 
A ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 80 - 100
B+ ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 75 - 79
B ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 70 - 74
C+ ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 65 - 69
C ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 60 - 64
D+ ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 55 - 59
D ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 50 - 54
F ถ้าคะแนนรวมของนักเรียนอยู่ในช่วง 0 - 49

ปล.อยากให้อธิบายมากกว่าส่ง code ตรงๆมาให้ครับ 
ปล.2 ผมเห็นโค้ดนึงจาก Youtube แล้วผมลองเขียนเองกลับ error แต่ลอง copy & paste มันดัน compile & Run ได้เฉยเลยครับข้อนี้งงมาก แต่ก็ยืนยันว่าผมเขียนเหมือนหมดทุกอย่างไม่มีลืม ; ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่