น้ำท่วมห้องน้ำตลอด

ตั้งแต่ช่างมาทำท่อนี้ให้น้ำก็เอ่อท่วมห้องน้ำตลอดเลยค่ะ สาเหตุที่ต้องทำท่อเพราะว่ามีคนมาซื้อที่หลังบ้านผนังบ้านคือติดกับที่ดินเลยอะค่ะ แล้วทีนี้กลัวน้ำฝนไหลลงไปที่ดินเขาอะค่ะ แต่ที่เขาก็ไม่ได้ปลูกบ้านนะคะ ปลูกแค่ต้นไม่ละปล่อยโล่ง อยากรู้ว่าเราเอาท่อนี้ออกได้ไหมคะ ผิดกฎหมายอะไรไหมไม่ทราบจริงๆค่ะ ผ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คุณมาถูกทางแล้ว .... ปล่อยน้ำลงบ้านเราน่ะดีแล้ว (ถ้าเขามาอยู่ที่หลังต้องมาตามแก้ปัญหาอีก) เพียงแต่แก้ไขเรื่องน้ำซึมไหลดีกว่า ท่อที่ว่านี้เป็นท่อรางน้ำฝนหรือเปล่า หรือว่าท่ออะไรครับ... เป็นฝ้าบนผนัง หรือน้ำระบายไม่ทันครับ... ต้องอธิบายเพิ่มครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่