ควรเขียน Web application โดยใช้ Python Django หรือ Java ดี

ขอคำแนะนำจาก Programmer และผู้เชี่ยวชาญต่างๆ ครับ  ผมอยากพัฒนา Web Application มา 1  เว็บ กำลังพยายามศึกษาว่า Trend ตอนนี้ของการพัฒนาเว็บแอป ส่วนใหญ่ใช้ภาษาอะไรเขียน ใจจริงอยากใช้ Django Framework เพราะ Ranking อยู่อันกับ 1 ในหลายๆ เว็บ และ Dev ไม่ยากแต่ติดเรื่อง Open source กลัวจะไม่ผ่าน Security ครับ หรือว่าควรพัฒนาด้วย Java JSP ดี
        ในความเป็นจริง ปัจจุบันนี้อะไรที่เป็นที่นิยมมากกว่ากันครับ ระหว่าง Django Framework กับ Java JSP หรือถ้าเป็นงานทางด้านเว็บ ควรเป็น Java ครับ? หรือ Django Framework กับ Java ความสามารถต่างกันมากไหม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เท่าที่อ่าน Django มามันค่อนข้าง secure กว่าหลายๆ framework นะครับเพราะโค้ดส่วนใหญ่จะเป็น function ของ django เองที่ออกแบบมาอย่างปลอดภัย เราแค่สร้าง model ของฐานข้อมูลจากนั้น django ทำให้เกือบหมดโดยเฉพาะระบบหลังบ้านนี่คือครบเลย ไม่ต้องมานั่งเขียนเองว่าอินพุตมีอักขระพิเศษมั๊ย แต่ผมรู้สึกว่าค่อนข้างใช้ยากเพราะมันทำให้หมดนี่แหละเราจะออกแบบหลังบ้านแบบที่เราต้องการมันก็เลยไม่รู้ทำได้มั๊ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่