ช่วยด้วยครับ โดนขู่แบล็กเมล์จากต่างประเทศผ่าน Facebook

กระทู้คำถาม
ผมโง่เองครับ 2020
มันขู่จะเอาเงินผม มันบอกจะส่งคลิปให้ครอบครัวให้เพื่อนๆผมจะทำลายชีวิตของผมทั้งหมด 
ผมควรทำไงดีครับตอนนี้ผมได้แต่บล็อกมันและปิดเฟสผมไปชั่วคราว

เครียดมากเลยครับตอนนี้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมเผื่อทุกคนจะเข้าสถานการณ์มากกว่านี้ครับ
เรื่องมีอยู่ว่าวันก่อนผมได้รับแอด Facebook มาจากผู้หญิงต่างประเทศคนนึงครับเป็นคนเกาหลีแต่ไปเรียนที่อเมริกา 
เมื่อผมรับแอดเขาก็ทักคุยมาตามปกติครับ แล้วก็ถามว่าผมเล่น Line รึเปล่า ผมก็ตอบว่าผมเล่นครับ
ผมคุยกับเขาผ่านทาง Facebook แล้วเขาก็ให้ผมแอด Line ไปครับ คุยไปคุยมา เค้าถามว่าอยากจะสนุกมั๊ย ให้ผมไปที่ส่วนตัวๆเช่นห้องนอน
ผมนึกสนุกว่าเขาจะทำอะไร เลยทำตามเขาไปเข้าห้องนอนครับ จากนั้นเขาก็ video call มา ผมก็กดรับ
ด้วยความโง่ของตัวผมเอง และไม่ทันคิดครับ เค้าบอกให้ผมโชว์แลกกันกับเขาผมก็โชว์ไปครับ
สุดท้าย กลายเป็นว่า เค้าบันทึกวีดีโอไว้ และ ขู่ว่า เค้าได้เซฟข้อมูล Facebook เพื่อน ครอบครัว โรงเรียน และ มหาวิทยาลัยของผมไว้หมดแล้วครับ
หากผมไม่โอนเงินให้เขา เขาจะเอาคลิปที่ผมโชว์อัพโหลด และ ส่งไปให้ทุกคนใน Facebook ครับ
เขามีชื่อ Facebook ของ ทั้งเพื่อน และครอบครัว และข้อมูลของผมหมดเลยครับ
เขาเรียกเงินเป็นจำนวน15000 บาทครับ จนล่าสุดผมต่อเหลือ 7000 บาทเพราะผมเป็นแค่คนธรรมดา ยังเรียนไม่จบเลย ไม่มีเงินมากมายขนาดนั้นครับ เงินเก็บที่ผมมีก็ไม่เกินหมื่นด้วยซ้ำ

ล่าสุดตอนนี้ผมก็บล็อคเฟส รีพอร์ตเฟสเขาไป และปิดเฟสผมเรียบร้อยแล้ว และก็ให้เพื่อนๆช่วยกดรีพอร์ตไปบางคนแล้ว
ตอนนี้ช่องทางที่เขาและผมจะติดต่อกันได้คือทาง Line เพราะผมแค่บล็อกเขาไป ก่อนหน้าที่ผมจะบล็อกเขาในLineไปนั้นเขาพยายามให้ผมรีบๆไปที่ Western Union เพื่อที่จะให้โอนเงิน จนผมไม่ตอบเขาเขาก็เลยเงียบไปและผมก็ตัดสินใจบล็อกไปก่อนแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น