การย้ายวงของ ฮารุก้อน ไป JKT กับ รินะ ไป BNK ต่อด้วย CGM มีความเปลี่ยนแปลงหรือแตกต่างกันมากไหมครับ

กระทู้คำถาม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
รู้สึกต่างกันอยู่นะครับ

ฮารุก้อน นี่โดนประกาศย้ายมา jkt ในคอนโตเกียวโดมโต้งๆเลย ต่างจากรินะที่อาสาขอย้ายมา bnk เอง ฟีลลิ่งการย้ายมานี่คนละแบบเลย แต่จริงๆเป้าหมายเดียวกันแหละคือ ไปช่วยวงน้อง

ฮารุก้อนนี่มาช่วยแบบ มาเป็น magnet ของวงเลย shineมาเลย มาถึงก็เป็นเซ็นเตอร์ คุกกี้เสี่ยงทาย jkt เป็นตัวดึงดูดทั้งของวง และเมมjktเองด้วย คือรันวงเป็นท็อปเมมของวงเลย แล้วก็สอนโน่นนี่ไป ประมาณนั้นครับ

ของรินะมาคือจะเงียบๆกว่า แต่รินะที่อยู่ akb ก็ประมาณนี้อยู่แล้วนะ ไม่ได้เป็นเมมท็อปๆในวง ที่bnkก็เหมือนกันเลย แต่รินะออกแนวสอนเบื้องหลัง เป็นสายซัพให้ทุกๆคน แนวพี่สาวตามที่เราเห็นๆกันมากกว่า

ดังนั้นปลายทางก็ต่างกันตามคาแรคเตอร์ของตัวเอง งานที่รินะได้เป็นชิไฮนิน cgm นี่ไม่แปลกใจเลย มาแนวนี้อยู่ละ ผมว่าสุดท้ายแกรดไป ก็น่าจะสายๆบริหารแวดวงไอดอลนี่แหละจะไทย จะญี่ปุ่นก็แล้วแต่ ส่วนฮารุก้อนก็ตามสเตป แกรดไปก็ทำงานวงการบันเทิงอินโดต่อสบายๆ มาแนวstarแบบนั้นอยู่แล้ว ประมาณนั้นครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ชอบการย้ายวงของ รินะ แบบ A-B-C
[A]KB48
[.B]NK48
[C]GM48
[D]??48

ได้เป็น Center เพลงเดิมของตัวเองทั้ง 2 ภาษา

ได้ร้องเพลงชาติ 48 ตั้ง 3 แบบ

จากเมมเบอร์ที่ไม่ติดอันดับเลือกตั้ง
จนได้มาติดอันดับเลือกตั้ง
และก้าวมาเป็นชิไฮนินของวง

ความนิยมอาจจะไม่มาก
แต่เรื่อง Story หาได้ยากที่จะมีแบบนี้อีก

ปลื้มปริ่ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่