เราจะตามหารถที่หายไปนานเเล้วได้ยังไงคะ

กระทู้คำถาม
เราจะตามรถที่หายไปนานเเล้วได้ยังไงคะ คือรถที่บ้านหายไปนานเเล้วค่ะ หายตั้งเเต่ปี 2558 จนเมื่อปี 2559 มีใบสั่งขับรถใช้ความเร็วเกินกว่าอัตราที่กำหนด ช่วงนั้นครอบครัวเราตามหาทุกทางค่ะ เรามีรูปคนร้าย มีหลักฐานทุกอย่าง แต่เเจ้งความไปแล้วไม่มีความคืบหน้าอะไร จนถอดใจไปแล้วค่ะ จนมาวันนี้ เราจัดบ้านครั้งใหญ่เลยเจอเอกสารที่เอาไปแจ้งความค่ะ พ่อเจอเเล้วพ่อซึมไปเลยค่ะ เพราะรถเป็นรถของเเม่ที่เสียไปแล้ว แต่ไม่รู้จะทำยังไงค่ะ พอมีใครแนะนำได้บ้างคะเผื่อจะเจอ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ
ปล.ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview