ใครคิดว่าลิเวอร์พูลซวย หรือโดนคำสาปอะไร หรือไม่ครับ

ออกตัวก่อน พอดีผมได้ไปตอบกระทู้หนึ่ง ประมาณว่า หงส์ได้แชมป์ปีนี้ ก็ไม่มีใครพูดถึง หรือไม่มีใครสนใจ (แต่เนื้อหาไม่ได้ขนาดนั้น) เลยอยากถาม พี่ ๆ น้อง ๆ ในนี้ว่า คิดว่าหงส์ โชคร้ายหรือไม่ครับ สู้อุตส่าห์จูนทีมจนเครื่องติด นักเตะฟอร์มดี โค้ชสุดยอด แต่มาเจอเหตุการณ์แบบนี้เข้าไป (โควิด 19) แทนที่จะได้ชูถ้วยแชมป์แบบยิ่งใหญ่ ทิ้งอันดับ 2 กระจาย กลับต้องมาชูแบบหงอย ๆ เพราะเชื่อไวรัส แท้ ๆ คิดแล้วมันน้อยใจ รอมา 30 ปี เจอแบบนี้เข้าไป งงเลย

ปล.ผมแฟนไม่ประจำนะครับ แต่แอบเชียร์ตั้งแต่ รุ่น รัช อัลดริจน์ กร็อบ บาร์น  รุ่นต่อมา มานามาน เร็ดแน็ป ฟาวเลอร์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่