สรุปแล้วเตนล์เป็นเมนแดนซ์ หรือเมนร้อง ของวงกันแน่

คือเราเข้าใจมาตลอดว่าเตนล์เป็นเมนแดนซ์ของวงตั้งแต่ NCT WayV จน SuperM
มีชื่อเสียงจากการเต้น แต่เดวนี้ไม่เคยเห็นเตนล์เต้นโชว์การเต้นเท่าไหรแล้ว
แต่จะเป็นการร้องแทน ทั้งท่อนร้อง แล้วก็การโคฟเพลง ล่าสุดข่าวที่ออก
ไปร้องเพลงกับศิลปินท่านนึงก็ในฐานะโวคอลไลน์ เมนร้องค่ะ
หรือตอนนี้เตนล์เปลี่ยนตำแหน่งของวงจากเต้นมาเป็นร้องแทนแล้วค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่