จบเศรษฐศาสตร์ ทำอาชีพอะไรให้ได้เงินเดือน40K+

ถ้าจบป.ตรี เศรษฐศาสตร์ มีงานอะไรที่เงินเดือนสูงบ้างคะ หรือ พี่ๆเริ่มกันจากงานอะไร รบกวนแชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ มหาลัยที่จบมีผลมากแค่ไหน ตอนนี้เรียนเศรษฐศาสตร์ หลักสูตรนานาชาติ ที่ม.เชียงใหม่ค่ะ ในสายอาชีพนี้ มชถือว่าโอเคไหมคะ 

หรือช่วยแนะแนวทางการศึกษาต่อก็ได้ค่ะ เรียนอะไรเสริม หรือว่าควรต่อโทอะไรให้ซัพพอร์ตกับวุฒิป.ตรี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่