ทะเลาะกับแฟนเพราะ "ขาหมู"

ขอออกตัวก่อนนะคะว่ากระทู้นี้ "หาสาระไม่ได้"😅

เรากับแฟนทะเลาะกัน
คือแฟนเราโทรมาตอนประมานบ่าย3
ว่าอยากกินขาหมู ให้ซื้อกลับมาบ้านด้วย
เราก็ อ่ะ รับปากเรียบร้อย
แต่เราทำงานเลิกดึก และ ลืม!!!
มานึกได้ตอนกำลังจะกลับบ้าน
ซึ่งเวลาก็ล่วงเลยไปถึง2ทุ่มครึ่ง(และฝนตก)
เราก็รีบไปร้านขาหมู ปรากฏว่า หมดจ้า 😢
เลยโทรหาแฟนว่าหมด แฟนก็ยืนยันจะกินให้ได้
ให้เราขี่รถไปซื้ออีกร้านนึง
เราก็บอกนะว่าฝนตก แล้วร้านนั้นมันอ้อมไกล
(ถนนตรงนั้นทำทางอยู่ ต้องขี่รถอ้อมไกลพอสมควร และร้านนั้นก็อยู่คนละทางกับทางกลับบ้าน)

เราก็ไปให้นะ ดูรวมๆเหมือนจะไม่มีอะไร
แต่การทะเลาะกัน เริ่มจากตรงนี้แหละ

ประเด็นของการทะเลาะกันคือ
แฟนเราผิดไม๊ ที่ยังให้เราขี่รถฝ่าฝนไปซื้อขาหมู?

คือคำตอบที่เราหวังอ่ะ ประมานว่า
"งั้นไม่เป็นไร กลับบ้านเลย"
ไม่ใช่ยืนยันให้เราฝ่าฝนไปซื้ออ่ะ

คือเรายอมรับนะว่าเราผิดที่ลืม
แต่แฟนเราก็ผิดนะ ที่ให้เราขี่รถฝ่าฝนอ้อมไปซื้ออ่ะ

หรือเพื่อนๆคิดว่าไงคะ 😅

เพิ่มเติมนะคะ
ที่ทะเลาะกันนี่ไม่ได้รุนแรงบ้านแตกอะไร
แต่เหมือนเถียงกันไม่จบอ่ะค่ะ

เพราะแฟนไม่ยอมรับผิดเลย
เขาบอกว่า ในเมื่อเราต้องฝ่าฝนกลับบ้านอยู่แล้ว
ก็แค่ตากฝนเพิ่มอีกหน่อย จะเป็นไรไป

เราก็ไม่ยอมไง ก็เถียงกลับ
แทนที่เรากลับบ้าน จะตากฝนแค่15นาที
นี่กลายเป็นว่าต้องตากฝน30นาที มันไม่ใช่
(ไม่ใช่เวลาจริงค่ะ ยกตัวอย่างขึ้นมาถกเฉยๆ)

มันก็เลยเถียงกันไม่จบ 
เพราะยังไง แฟนก็ยืนยันว่าตัวเองไม่มีความผิด😅
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่