จะเดินทางกลับจากเขตบริมนฑลโดยขึ้นเครื่องบิน ลง ณ สนามบินอุบล จะโดนกักกันตัวไหมครับ ในช่วง COVID-19

สวัสดีครับ ผมอาศัยอยู่ที่หอพัก ณ ศาลายา เนื่องจากเรียนมหาลัย และช่วงนี้เป็นช่วงปิดเทอม จึงอยากเดินทางกลับบ้านเกิดคือศรีสะเกษ แต่จะหารถทัวร์ก็ลำบากมากๆในช่วงโควิดนี้ จึงได้จองตั๋วเครื่องบินไว้ ด้วยความที่ว่าช่วงนี้ยังคงอยู่ในช่วงการแพร่ระบาด และหลายเมืองมีมาตรการปิดเมือง รวมถึงอุบล ผมจึงอยากจะถามว่า ถ้าหากผมลงสนามบินอุบลแล้ว ผมจะถูกกักกันตัวไหม หรือว่าผมสามารถนั่งรถตู้กลับศรีสะเกษได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่