อยากทราบหลักการเลือกซื้อ Euphonium ครับ

สวัสดีครับ พอดีตอนนี้ผมกำลังสนใจที่จะเริ่มเล่นเครื่องเป่าทองเหลือง ปกติเล่นดนตรีอยู่แล้วครับ แต่เป็นกีตาร์ ตอนนี้สนใจจะลองเปลี่ยนมาเล่นเครื่องเป่าดูบ้าง แต่ไม่มีความรู้ด้านเครื่องเป่าเลยครับ และเครื่องดนตรีที่สนใจคือ Euphonium จะซื้อสักตัวแล้วลองอยู่กับมันสักพักครับ แต่ไม่ทราบหลักการซื้อหรืออะไรแต่อย่างใดเลย จะไปร้านมือหนึ่งก็แพงเกิน จะหามือสองก็ยาก แต่ตอนนี้อยากทราบหลักการดูคร่าวๆ เผื่อไปสถานที่ต่างๆ หรือมีโอกาสเหมาะได้เจอ จะได้ดูและอาจตัดสินใจซื้อเลยครับ

อย่างที่ว่ามา รบกวนผู้มีความรู้ด้านนี้ให้ความกรุณาด้วยครับ
จะเป็นชื่อรุ่น หรือยี่ห้อก็ได้ครับ อยากทราบเหตุผลของแต่ละท่านด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่