[CR] Royal First Class .. การบินไทย ใส่ใจทุกรายละเอียด

ช่วงนี้เหมือนการบินไทยจะโดนกระแสเยอะเหลือเกิน เอาเป็นว่าขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปให้ได้ก็แล้วกันนะคะ แล้วเราจะกลับมาบินด้วยกันอีกครั้ง

ทริปล่าสุดเมื่อวันที่ 16 ม.ค. 2563 เราบินชั้น First Class ของการบินไทย เส้นทาง BKK-NRT 

มาค่ะ..จะพาทุกคนไปขึ้นเครื่องบินพร้อมๆ กัน
Thai​ Airway​s​ (TG): First Class
Aircrafts: Airbus A380-800 
Configuration: 1-2-1 
Flight: TG676
Route: BKK-NRT
Date: 16​ Jan 2020
Departure Time : 08.00 
Duration: 5hrs 50m
Seat: 1A
ฮั่นแน่..แต่ยังก่อน  จะขึ้น first ทั้งที มันต้องไม่ธรรมดาสิ เริ่มตั้งแต่ลงรถก่อน สนามบินสุวรรณภูมิ ต้องลงที่ประตุ 1 เท่านั้นนะจ๊ะ
ก่อนเดินเข้าสนามบินจะมีเคาเตอร์เล็กๆ ตรงนั้นจะมีคนช่วยยกกระเป๋าและพาไปเช็คอิน แต่เราถึงเร็ว เจ้าหน้าที่มาตี 5 เราดันมาถึง 04.45 น.
เข้าประตู 1 แล้วแลซ้าย ซ้ายสุดๆ จะเจอซุ้มเขียนว่า Thai Royal First  
เข้าไปแล้วก็นั่งรอสวยๆ ไม่ต้องเดินไปเช็คอิน จะมีเจ้าหน้าที่ทำให้ทั้งเช็คอินและโหลดกระเป๋า หน้าที่เราเหรอ .. จิบน้ำเย็นรอจ้ะ
ดื่มน้ำยังไม่ทันหมดแก้ว เจ้าหน้าที่ก็พาไป scan กระเป๋า ผ่าน ต.ม. ช่อง fast track เดินลงบันไดเลื่อนไป มีรถ buggy มารอรับเพื่อพาไปเลาจน์
(อ้อ..First ยังใช้เลาจน์เดิมอยู่นะ ส่วน biz มีเลาจน์ใหม่แล้ว)
มาถึงเลาจน์แล้ว...มีเจ้าหน้าที่รอต้อนรับและพาไปนั่งห้องส่วนตัว  หูยยย..ห้องตั้งกว้างให้อยู่คนเดียว
มีเมนูมาให้สั่ง สั่งได้ตลอด ..แต่เบาๆ พอ นี่เพิ่งตี 5 เอง
เกี๊ยวกุ้ง ข้าวต้มกุ้ง ข้าวต้มมัด ผลไม้รวม กาแฟ (นี่เบาละ หรออออ) แอบบอกว่าเกี๊ยวกุ้งดีงามเว่ออออ ข้าวต้มกุ้งจืดไปนิดแต่กุ้งเด้งดี
ชื่อสินค้า:   การบินไทย Air Bus A-380 กรุงเทพ - นาริตะ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่