Minecraft วาง-ขุด บล็อกแล้วกระตุก

Minecraft วาง-ขุด บล็อกแล้วกระตุก
คือมันเป็นเฉพาะบางพื้นที่อะครับที่อื่นปกติ แต่มันมีบางจุดที่พแเวลาเราเข้าไปจะทำให้เขาแหล็กอะครับแค่คือเดนได้ปกติแต่พอวางหรือทุบบล็กมันก็จะกระตุกเฉพาะตอนวางกับทุบนะ พอทุบเสร็บก็จะปกติ อีกอย่างนึงผมคุยกับเพื่อนในDiscord พอเข้าไปในพื้นที่ที่ว่าเสียงผมก็กระตุกเฉยพอออกมาทุกกอยากก็เป็นปกติ อยากรู้มาเลยครัว่าเป้นเพราะอะไรจะได้หาทางแก้ไขเล่นลำบากมาเลยครับ

ปล.ผมใช้ Relams ในการเล่นนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่