สเปคคอมแบบนี้ควรใช้ ups ไฟกี่วัตต์ถึงจะเพียงพอครับ

พอดีแถวบ้านไฟตกบ่อยมากครับ 
เลยว่าจะซื้อ UPS มากันไว้เผื่อ SSD กับ HD พังครับ
เลยอยากทราบว่าควรซื้อแบบไฟกี่วัตต์ดีครับ 
ราวๆ 600 วัตต์จะพอไหมครับ 
สเปคหลักๆแค่ SSD*1 + HD*1 + cpu i5 ครับ
ไม่มีการ์ดจอครับ ส่วน PSU ตอนนั้นมีโปรเลยจัดแบบ 800 วัตต์มาเพื่ออนาคตครับ
รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากจะให้เลี้ยงคอมไว้ได้ซักราวๆ 30 นาที เวลาไฟตกครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่