แม่ป่วยเป็นมะเร็งเต้านมระยะที่3

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ทุกท่าน พอดีแม่ป่วยเป็นมะเร็งเต้านมระยะที่3เมื่อช่วงปี2562 หมอนัดให้คีโม6ครั้ง แต่ทางแม่ได้ให้เพียง5ครั้ง เพราะเข็มสุดท้ายหมอบอก เอาชิ้นเนื้อไปตรวจใหม่ เพราะแผลคุณแม่เราไม่หลายเลยแผลไม่แห้ง เวลาให้คีโมกลับมาทุกครั้งคุณแม่ ป่วยเข้าโรงพยาบาลตลอด เนื่องจาก เม็ดเลือดขาวต่ำ หมอเลยให้นอนโรงบาลเกือบ2-3 อาทิตย์ทุกครั้งที่ แม่ป่วย 
วันนี้26พ.ค2563 แม่เรานัดฟังผลตรวจ ผลออกมา มะเร็งได้แพร่กระจาย ไปยัง ตับ ปอด 
อยากถามทุกคน คุณแม่ จะมีโอกาสหายไหมค่ะ ถ้าไม่หายคุณแม่จะอยู่กับเรานานไหมค่ะ😭😭
ปล.ตอนนี้อาทิตย์หน้าคุณหมอจะเปลี่ยนสูตรยาคีโมให้ใหม่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่