ไก่คนอื่นมาจิกกินข้าวที่นาเรา เเล้วเเม่เราฆ่าไก่ เจ้าของมาเรียกร้อง สรุปใครผิดคะ

เราอยู่บ้านนอกต่างจังหวัดค่ะ ช่วงนี้เป็นช่วงหว่านข้าว บ้านเราหว่านเสร็จเเล้ว ทีนี้มีไก่ข้างบ้านลงมาจิกกิน นาเราอยู่ในหมู่บ้านนะคะ เเม่เเราเลยไปเตือนดีๆ เพื่อนบ้านตอบกลับมาว่า เดี๋ยวขังอะไรประมาณนี้ เเต่ก็ยังไม่ขัง เเม่เราเลยไปเตือนอีกรอบ รอบนี้ได้คำตอบกลับมาว่า ไม่ใช่ไก่ผม ไก่ใครไม่รู้ เเม่เราก็เลยโอเค๊ ตอนเช้าอีกวันเลย เอาข้าวผสมยาไปหว่านไว้ เเล้วไก่ก็มาจิกกินเเล้วตาย เจ้าของบ้านหลังนั้น ก็มาด่าเเม่เรา บอกว่า ทำทำไม เดี๋ยวล้อมรั้วให้ไง ทำไมทำกันเเเบบนี้ เราก็เเบบอีหยังวะ ไหนบอกไม่ใช่ไก่ตัวเอง งงสุด บ้านหลังนั้นมีคอกไก่ด้วยค่ะ คอกใหญ่เลย เราก็เลยงงว่าทำไมไม่ขังไก่ตัวเองดีๆ ทั้งที่เเม่ไปเตือนสองรอบเเล้ว เจ้าของไก่บอกว่าจะเเจ้งความด้วยค่ะ เราก็เลยอยากรู้ว่าใครผิดกันเเน่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่