[CR] หยางซั่ว(阳朔:yangshuo) ผจญแดดและเขา ณ หยางซั่ว | GlGzxTheway,Isee

หยางซั่ว
ปล.ต่อจากพาร์ทที่แล้วที่ดองไว้นาน

หลังจากกึ่งหลับกึ่งตื่นบนรถเมล์อยู่นาน ตื่นขึ้นมาพบกับวิวข้างทางที่โคตรโอเว่อรร! เห้ยยย คือ...นี่ยังไม่ถึงจริงๆเลยนะแต่ภูเขาที่อยู่รายทางคือสวยมากตัดกับแสงดวงอาทิตย์ตอนเย็นที่สอดลอดภูเขาจนดูน่าฉงนว่าเขาพวกนี้มันเกิดขึ้นได้ยังไง ถ้าใครมาแล้วรู้สึกว่าไม่ได้อยากถ่ายรูปตอนเย็นให้สวยอะไรขนาดนั้นมาลองนั่งรถทัวร์ช่วงเวลานี้ดูก็ชิลไม่หยอกเลยล่ะ ดูกันจนเบื่อไปข้างเลยย แต่...ไม่ไหร่จะถึงซักที!
          หลังจากนั่งรถมานานเกือบ2ชม. สุดท้ายรถมาเข้าจอดที่ yangshuo bus station 阳朔汽车客运 สถานีรถเมล์ที่ค่อดเล็ก! ออกมาไม่ต้องรอรถเมล์นะเพราะไม่มีทีท่าว่าจะมาเลย ให้ใช้แอปเรียกรถเลยครับ(จขกท.ใช้แอปbaidu map เลือกจุดหมายแล้วเลือกะฟปร มันจะคิดราคาให้เราเลย) ถ้าจากตรงนี้เข้าเมืองประมาณ2-3กม.ก็ประมาณ8-9หยวนนะ พวกเรามุ่งหน้าเข้าสู่เมืองเพื่อไปเช็คอินเข้าโรงแรม นอนเล่นอยู่ชม.กว่าก่อนจะไปเดินเล่นที่ 西街 xijie street  ถนนคนเดินสุดมีชื่อในหยางซั่วเพื่อเป็นการจบทริปของวันนี้

วิดีโอเพิ่มอรรถรสครับ ตัดไว้นานแย้วว มี2พาร์ทนะ
[China vlog] Yangshuo Part I ผจญแดดและเขา ณ หยางซั่ว | GlGzxTheway,Isee
[China vlog] Yangshuo Part II ปีนเขาดูพระอาทิตย์ตก+ล่องแพ ณ li river | GlGzxTheway,Isee
ชื่อสินค้า:   หยางซั่ว
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่