เพื่อนบ้านนไม่น่ารักเลยย 🙄🙄

สวัสดีครับ กระทู้นี่เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ เรื่องของผมก็ตามหัวข้อเลยครับ เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ย้ายจากบ้านเก่ามายังโครงการหมู่บ้านใหม่นี่ครับ มาอยู่หลังแรกเลยครับ ข้างบ้านทางขวาบ้านผมก็ย้ายเข้ามาเป็น ญาติกันครับสนิทกัน ละก็มีคนบ้ายมาเรื่อยๆ (โครงการบ้านชั้นเดียวครับ) ก็อยู่ด้วยกันตามประสาเพื่อนบ้านครับไม่มีปัญหาไรกัน แต่มีปัญหาก็ บ้านข้างซ้ายบ้านผมครับ บ้านหลังนี่เป็นครอบครัวคนแก่ อยู่กัน 2 คน (ขอเรียกว่า ปู่กับย่าครับ) และ หน้าบ้านผมครับ บ้านนี่เป็นครอบครัวใหญ่หน่อย พ่อแม่ลูก ลูกกี่คน ผมก็ไม่รู้ครับแต่เยอะ ผมอยู่บ้านหลังนี้มาปี 2548 ครับ บ้านที่มีปัญหาก็ย้ายมาปีเดียวกับผมครับ
จน เอาจริงๆนะครับ ไอ้หน้าบ้านนี่คนเป็นแม่อารมณ์ร้ายเกือบทุกวันชอบด่า ชอบว่า ลูกตัวเองเสียงดังคือแบบไม่เกรงใจใครอะ คือกูจะด่าให้คนอื่นรู้ด้วยครับ พอนึกออกไหมครับนั้นแหละ ละไอ้ข้างบ้านผมครอบครัง คนแก่ ชอบตื่นมาตอน ตี4-5 ตื่นมาผมก็ไม่ว่าไรแต่ๆๆๆ ชอบทำเสียงดัง คุยเสียงดัง เปิด-ปิดประตูเสียงดังง ครอบครัวผมแบบเฮ้ออออ ทนๆไปก่อนน คนแก่อะเนอะชอบคุยเสียงดังมากๆๆจริงๆ (ไอ้2 หลังนี่ เป็นเพื่อนบ้านกันครับ สนิทกันแหละ)เวลาผ่านไป 3-4 ปีมั่งผมก็จำไม่ได้ ครอบครัวพ่อแม่ลูก หน้าบ้านผมก็ย้ายออกไป ปล่อยบ้านหลังนั้น ปล่อยเช่าครับ ทีนี้มามีปัญหาเกิดขึ้นเมื่อปี 2561
ลูกของครอบครัวปู่ย่า เขาเอาหลานมาฝากปู่กับย่าเลี้ยง นี่แหละคือปัญหาเลยครับ 
เดี่ยวมาต่อนะครับ
(ภาษาเขียนของผมอาจจะสับสน วนไปวนมาขอโทษด้วยนะครับ🙏🏻🙏🏻 พึงพิมพ์อะไรยาวๆแบบนี้นานๆทีครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่