สงสัยว่าแฟนตัวเองเป็นไพโพล่าหรือป่าว

กระทู้คำถาม
คือแฟนเราเป็นคนอารมณ์สองขั้ว บทจะดีก็ดีใจหาย บทจะร้ายก็ร้ายจนเราคาดไม่ถึงเลยค่ะ
ตอนนี้เรากับแฟนคบกันมาได้จะ5 เดือนแล้วค่ะ เรามาอยู่ที่บ้านเค้าแล้วด้วยเหมือนใช้ชีวิตเป็นคู่ผัวตัวเมียกันแล้ว
แต่ช่วงแรกๆแฟนเราก็ยังไม่แสดงนิสัยออกมานะคะ จนพักหลังๆเริ่มทะเลาะกันบ่อย ทะเลาะกันทีแฟนเราก้ไม่คุยกับเรา อย่างต่ำเลย 3 วัน อย่างมากสุดคือ 2 เดือนค่ะ
พอจะมีวิธีที่จะรับมือกับคนอารมณ์สองขั้วบ้างมั้ยคะ คือแฟนเราก้พอรู้ตัวเองนะว่าเป็นไบโพลาแต่เหมือนว่าจะหาทางรักษายากอ่ะค่ะ เพราะลึกๆตอนเด็กแฟนเราค่อนข้างเป็นเด็กเก็บกด เราเลยอยากเป็นคนที่เยียวยาเค้าได้ เราอยากช่วยเค้าแชร์ในสิ่งที่เค้ารู้สึก เราอยากเป็นคนที่ทำให้เค้าดีขึ้นอ่ะค่ะ
คือเราต้องมานั่งแอบร้องไห้ในความที่ไม่รู้เขาเป็นอะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่