ขอคำแนะนำครับ 77d

กระทู้คำถาม
ผมใช้ 800d ถ่ายทั่วๆไป ท่องเที่ยว ถ่ายนก ทะเล ภูเขา ก็โอเคระดับหนึ่งครับ
รุ่นน้องคนนึงแนะนำว่า ให้ผมเปลี่ยนไปใช้ 77d เถอะ เพราะมีจอ lcd ด้านบน
และปุ่ม control มันหมุนๆ ทำให้ถ่ายง่าย ใช้งานง่ายกว่า
ผมก็ยังไม่มีโอกาศไปลองใช้ 77d นะครับ
รบกวนสอบถามท่านที่ใช้ 77d ว่า จอ lcd ด้านบน กับปุ่ม control ที่หมุนได้
มันสะดวกหรือทำให้การถ่ายภาพง่ายขึ้นมากๆ มากน้อยแค่ไหนครับ
อยากได้ข้อเปรียบเทียบสักหน่อยครับ ว่ามันมาแก้ปัญหาหรือทดแทน
อะไรบางอย่างบน 800d ได้
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น