จานดำ PSI สัญญาณรบกวนมาก เป็นช่วงเวลา

ขอสอบถามปัญหาหน่อยครับ

กล่อง PSI S2 จานดำ C Band 6 ฟุต 
เปลี่ยนกล่องของใหม่พึงซื้อติดเพิ่ม  จานเดิม 2 Out
เช็คสัญญาณ info รับได้ปกติ สัญญาณแรง 70+ ทั้งคุณภาพ และความแรง

มีปัญหาอยู่บางช่วงเวลา เช่น  หลัง 22.00 น. สัญญาณภาพจะขาดๆหายๆ และภาพล้มหาย ขึ้น "ไม่มีสัญญาณ" / "สัญญาณเข้ารหัส" บ้าง

เมื่อกดเช็ค info  เช็คค่าก็ยังปกติ สัญญาณก็ยังแรง 70+ คุณภาพ 70+ 

เป็นเวลาต่อเนื่องยาวบ้างครึ่ง ชม. หรือเพียง 5 นาที

*** เป็นไปได้ไหมครับ ที่ปัญหาที่เกิดขึ้นจากสัญญาณรบกวนภายนอก  เช่นพวกวิทยุสมัครเล่น ที่ส่งแรงบริเวณนั้น  
อาการนี้เป็นทุกช่องครับ
ขอแนวทางวิเคราะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่