แม่เลี้ยงหนูมีชู้คาทะเบียนสมรส พ่อหนูเสียใจฆ่าตัวตาย จะฟ้องชู้เอาเรื่องอะไรได้บ้งค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่าพ่อหนูกับแม่เลี้ยง อยู่กินกกันมา23ปีค่ะ มีน้อง2คนค่ะ เมื่อปีที่แล้วแม่เลี้ยงหนูไปทำงานดูแลคนป่วยค่ะ ดูคนแก่บ้านคนรวยค่ะ พอดีเจ้าของบ้าน
ชอบแม่มากเลยจัดการวางแผนกับแม่ของแม่เลี่ยงแล้วก็ลัดรอบได้เสียกันสวมเาให้พ่อหนูตั่งแต่ต้นปีก็หาเรื่องพ่อหนูมาตลอดจนพ่อเริ่มสงสัยตามจับผิด แต่เขาไม่เคยยอมรับเลยค่ะมีแต่ด่าว่าใส่ร้ายพ่อหนูตลอดจนมาช่วงโควิตพ่อไม่มีงานเขาก็ขอเลิกด้วยเหตุผล มึไม่มีปัญญาเลี้ยกูหรอก ที่ผ่านมาพ่อหนูเสียใจ จนจนเป็นโรคซมเศร้า พยายามฆ่าตัวตายมาแล้วสองครั้ง จนมาครั้งนี้ครั้งที่สาม ตอนนี้พ่อหนูมีอากาทางจิตเพราะผิดหวังมากต้องกินยาตลอด  หนูเพิ่งมารู้จากคนทางบ้านแม่เลี้ยง ที่สงสารพ่อว่าเขารวมหัวกันหาเรื่องวางแผนใส่ร้ายพ่อทำให้พ่อต้องเป็นแบบนี้ หนูอยากรู้ว่าจะฟ้อง จะทำอะไรได้ไหมค่ะกับที่เขาทำพ่อหนุแบบนี้ แล้วต้องใช้อะไรบ้างค่ะ ทางบ้านหนูก็แย่ย่าก็ความจำเสื่อม ปู่ก็เจ็บออดๆแอดๆ  ตอนนี้พ่อยังมาเป็นแบบนี้อีก มีทางไหนจะเอาเรื่องได้ไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่