คุมประพฤติคะ

กระทู้คำถาม
พอดีเราพึ่งโดนจับข้อหาเสพแล้วเสียค่าปรับมาแล้วคะ ศาลตัดสินว่าให้เราไปคุมประพฤติ แต่พอเรายืนใบให้เหมือนเราเคยมีประวัติ10ปีได้แล้วมั่งคะเราไม่เคยไปรายงานตัว แต่ปีที่แล้วใบศาลเพิ่งตามตัวที่บ้าน แต่เราก็ไม่ได้ไป แต่ตอนโดนจับรอบนี้ศาลตัดสินรอบนี้ไม่พูดถึงเรื่องเก่าเลยนะคะ แต่คุมประพฤติต้องรู้แน่นอนคะว่า10ปีที่แล้วเราไม่เคยไปรายงานตัวเค้าจะส่งฟ้องศาลไหมคะ แล้วเราจะโดนติดคุกไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่